പരീക്ഷിച്ച് നോക്കാം ആവോലി പാല്‍ക്കറി

9

ഒരു കപ്പു സവാള, നാലു പച്ചമുളക്, ഒരു സ്പൂണ്‍ ഇഞ്ചി, ഒരു സ്പൂണ്‍
വെളുത്തുള്ളി ഇവ (എല്ലാം നീളത്തില്‍ അരിഞ്ഞത്) എണ്ണയില്‍ വഴറ്റുക. ഈ ചേരുവകള്‍ വാടി വരുമ്പോള്‍ രണ്ടു തക്കാളിപ്പഴവും കീറി ചേര്‍ക്കുക. തുടര്‍ന്ന് രണ്ടു സ്പൂണ്‍ മല്ലിപ്പൊടി, ഒരു സ്പൂണ്‍ മുളകുപൊടി, അര സ്പൂണ്‍ മഞ്ഞള്‍പ്പൊടി എന്നിവ ഒന്നിച്ച് ചേര്‍ത്ത് അല്പം വെള്ളത്തില്‍ കുഴച്ച് വഴറ്റുക. മൂത്തമണം വരുമ്പോള്‍ രണ്ടു കപ്പു തേങ്ങാപ്പീരയില്‍ നിന്നെടുത്ത രണ്ടാം പാലും മൂന്നാം പാലും (ഉദ്ദേശം ഒന്നര കപ്പു പാല്‍) ഒഴിക്കുക. എല്ലാം കൂടി തിളച്ചു വരുമ്പോള്‍ വൃത്തിയാക്കി മുറിച്ചു വെച്ചിരിക്കുന്ന ആവോലി കഷണങ്ങള്‍ ഓരോന്നായി പെറുക്കിയിട്ട് ഉപ്പും ചേര്‍ത്ത് വേവിക്കുക. എല്ലാ ചേരുവകളും വെന്ത് വറ്റാറാവുമ്പോള്‍ തേങ്ങയില്‍ നിന്നെടുത്ത ഒരു കപ്പ് ഒന്നാം പാലും ചേര്‍ത്ത് ചുറ്റിക്കുക. ആവശ്യത്തിന് പച്ചക്കറിവേപ്പിലയും ചേര്‍ത്ത് വാങ്ങുക.

JOIN OUR TEAM
We bring to you the news on human goodness around the world. Stay updated with us to create a new world that celebrates the human goodness.
We hate spam. Your email address will not be sold or shared with anyone else.
Leave a comment