ക്യരറ്റ് ജ്യൂസ് ഇനി നന്നായി കുടിക്കാം

13

ക്യാരറ്റ് വൈറ്റമിനുകള്‍, മിനറലുകള്‍, നാരുകള്‍, ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റുകള്‍ എന്നിവയാല്‍ പരിപൂണ്ണമായ ഒരു പച്ചക്കറിയാണ്. ക്യാരറ്റ് പലരീതികളില്‍ നമ്മുടെ നിത്യഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമാക്കാം. വറുത്തോ, വഴറ്റിയോ, വേവിച്ചോ, കറിയായോ, സലാഡില്‍ ചേര്‍ത്തോ, അല്ലാതെ പച്ച്യ്ക്ക് വെറുതെ കടിച്ച് കഴിയ്ക്കാനോ.., എങ്ങനെ വേണമെങ്കിലും ക്യാരറ്റ് ഗുണപ്രദം തന്നെ. എന്നാല്‍ ക്യാരറ്റിന്റെ എല്ലാ പോഷകങ്ങളും അതേപടി ശരീരത്തിന് ലഭ്യമാകാന്‍ ഇത് ജ്യൂസ്സാക്കി കുടിയ്ക്കുന്നതാണ് അത്യുത്തമം.
1.ക്യാരറ്റ് ജ്യൂസ്സ് കുടിയ്ക്കുന്നത് ദഹനപ്രക്രിയ കൂടുതല്‍ ഫലപ്രദമായി നടക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ഇതിലെ നാരുകളുടെ സാന്നിധ്യമാണ് അതിന് കാരണം. ദിവസവും ക്യാരറ്റ് ജ്യൂസ്സ് ശീലമാക്കിയാല്‍ ദഹന സംബന്ധമായ ഒരു ബുദ്ധിമുട്ടും പിന്നെ ശല്യം ചെയ്യില്ല. കുടല്‍ സംബന്ധമായ എല്ലാ ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങളും പരിഹരിയ്ക്കാന്‍ ക്യാരറ്റ് ജ്യൂസ്സ് ശീലമാക്കുക.
2.കരളിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും ക്യാരറ്റ് ജ്യൂസ്സ് അത്യുത്തമം തന്നെ. ഇതിലെ കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ്‌സ് കരളിലെ കൊഴുപ്പും പിത്തരസവും കുറച്ച്, ക്യാരറ്റിലെ ശരീരത്തിനാവശ്യമായ പോഷകങ്ങളെ ആഗിരണം ചെയ്ത ശേഷം ആവശ്യമില്ലാത്തവയേയും ശരീരത്തിന് ദോഷകരമായി ബാധിയ്ക്കുന്ന വിഷാംശങ്ങളെയും പുറന്തള്ളാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.
3.കാരറ്റ് മഗ്‌നീഷ്യം, ഫോസ്ഫറസ്, സിങ്ക്, മാംഗനീസ്, വൈറ്റമിന്‍ എ, സി, ഇ, കെ എന്നിവയാല്‍ സ്മ്പന്നമായത് കൊണ്ട് തന്നെ ശരീരത്തിലെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിയ്ക്കാന്‍ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. പനി, ജലദോഷം, ചുമ എന്നിവയില്‍ നിന്നും എന്നേയ്ക്ക്കുമായി നിങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു.

JOIN OUR TEAM
We bring to you the news on human goodness around the world. Stay updated with us to create a new world that celebrates the human goodness.
We hate spam. Your email address will not be sold or shared with anyone else.
Leave a comment