വിജയന്‍ ഐ.പി.എസിൻ്റെ വിജയമന്ത്രങ്ങള്‍

വിജയൻ ഐ.പി.എസ്

117

എൻ്റെ വീട്ടിലെ സാമ്പത്തികസ്ഥിതി മോശമായിരുന്നുവെന്നും ദാരിദ്ര്യം എന്നെ വല്ലാതെ ബുദ്ധിമുട്ടിച്ചുവെന്നുമാണ് മാധ്യമങ്ങളും ആളുകളും പറയുന്ന ഒരു കാര്യം.എന്നാല്‍ എനിക്കതിനെ പോസിറ്റീവായി സമീപിക്കാനാണിഷ്ടം.ബുദ്ധിമുട്ട് സാമ്പത്തികമായാണ്.എന്റെ വീട്ടില്‍ സ്‌നേഹത്തിന് പഞ്ഞമില്ല.സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്കുറവില്ല.ഇതൊന്നുമില്ലാത്തത് വലിയ ദാരിദ്ര്യമാണ്.ദാരിദ്ര്യത്തെ കാണുന്ന രീതിയാണ് നമ്മളെ ദരിദ്രനും സമ്പന്നനുമാക്കുന്നത്.വിപണിയിലുള്ള മായമുള്ള അരി വാങ്ങി കഴിക്കാനാവാത്തതായിരുന്നു എന്റെ ദാരിദ്ര്യം.വിഷമടിച്ച പച്ചക്കറി വാങ്ങാന്‍ കാശില്ല എന്നതായിരുന്നു എന്റെ ദാരിദ്ര്യം.ഗുണമില്ലാത്ത മായം കലര്‍ന്ന പാക്കറ്റ് പാല്‍ കുടിക്കാന്‍ കഴിയാതിരുന്നത് എന്റെ ദാരിദ്ര്യമായി വ്യാഖ്യാനിക്കപ്പെട്ടേക്കാം.കടയില്‍ നിന്ന് സാധനങ്ങള്‍ വാങ്ങാനാണ് വീട്ടില്‍ പണമില്ലാതിരുന്നത്.എന്നാല്‍ ഈ സാധനങ്ങളൊന്നും വീട്ടിലില്ല എന്നര്‍ത്ഥമില്ല.സ്വന്തമായി നെല്‍കൃഷി ഉണ്ടായിരുന്നതുകൊണ്ട് അരിക്ക് ക്ഷാമമുണ്ടായിരുന്നില്ല.പച്ചക്കറിത്തോട്ടമുള്ളതിനാല്‍ പച്ചക്കറിക്കും പശുവുണ്ടായിരുന്നതിനാല്‍ പാലിനും ക്ഷാമമുണ്ടായിരുന്നില്ല.നല്ല നാടന്‍ കോഴിയില്‍നിന്ന് മുട്ടയും സുലഭമായി ലഭിച്ചിരുന്നു.പണമില്ലാത്തതുകൊണ്ടു മാത്രം ഒരാള്‍ ദരിദ്രനാകുന്നതെങ്ങനെ? ഒരുപക്ഷെ ഞാന്‍ നിര്‍ബന്ധിച്ചിരുന്നെങ്കില്‍ കൂലിപ്പണിക്കാരനായ എന്റെ അച്ഛന്‍ കഷ്ടപ്പെട്ട് എന്റെ പഠനച്ചെലവു വഹിക്കുമായിരുന്നു.എന്നാല്‍ ആ സമയത്ത് നിരവധി ജോലിസാധ്യതകള്‍ നമ്മുടെ നാട്ടിലുായിരുന്നു. വളരെ ചെറുപ്പത്തിലേ എന്നെക്കൊണ്ട് കഴിയുന്ന പല ജോലികളും ഞാന്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.വീടുകള്‍ക്ക് പെയിന്റടിക്കുന്നതിനുപുറമെ കെട്ടിട നിര്‍മ്മാണ ജോലിയും ചെയ്തിരുന്നു. ഒരുകാലത്ത്,ഞാന്‍ കണ്‍സ്ട്രക്ഷന്‍ സൈറ്റിലെ സൂപ്പര്‍വൈസറും പാരലല്‍ കോളേജ് അധ്യാപകനുമായിരുന്നു.സ്വന്തമായി സോപ്പ് നിര്‍മ്മാണ യൂണിറ്റും പിന്നീട് കിടക്ക നിര്‍മ്മാണവും തുടങ്ങി.ജോലി ചെയ്ത സമയത്തെല്ലാം ഞാന്‍ പഠിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.തുടര്‍ന്ന് നല്ല മാര്‍ക്കോടെ യു.ജി.സി,ജെ.ആര്‍.എഫ് പരീക്ഷകള്‍ പാസ്സാകുകയും കോളേജ് ലക്ചററായി ജോലിയില്‍ പ്രവേശിക്കുകയും ചെയ്തു.പിന്നീടാണ് ഇന്ത്യന്‍ പോലീസ് സര്‍വ്വീസിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നത്.

JOIN OUR TEAM
We bring to you the news on human goodness around the world. Stay updated with us to create a new world that celebrates the human goodness.
We hate spam. Your email address will not be sold or shared with anyone else.
Leave a comment